เมษายน 25, 2014, 09:24:31 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

SIAMBBGUN.COM  |  บทความ & รูปภาพ & DIY  |  บทความทั่วไป/บทความแปล (ผู้ดูแล: JarHeaD, ผู้ดูแลบอร์ด)  |  หัวข้อ: ปืนลมไทยประดิษฐ์ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนลมไทยประดิษฐ์  (อ่าน 33373 ครั้ง)
mangjons1994
User แสดงตน
*

หยามได้ แต่ห้ามฆ่า

[ ตุลาคม 26, 2007 ]
« เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 11:34:58 PM »

ปิดกระทู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2009, 12:02:17 AM โดย mangjons1994 » บันทึกการเข้า

ถิรวัฒน์ ลือโขง ธนาคารกรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ 547-0-32603-9
Ghostor

พี่ๆ ปืนแรงไปป่ะ...555

[ กุมภาพันธ์ 26, 2007 ]
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 08:41:14 PM »

ผมก็ติดตามผลงานของคุณและคนอื่นๆ อยู่ที่บอร์ด weekendhobby ครับ

ส่วนที่นี่เราจะเป็นบอร์ดปืนลมเบาสำหรับการกีฬาเท่านั้นครับ

ส่วนปืนไทยประดิษฐ์นี่เข้าข่ายเป็นอาวุธปืน โดยจัดอยู่ในกลุ่มปืนลมแรงดันสูง ถ้าโดนจับก็โดนจับข้อหา "ปืนเถื่อน" นั่นเองครับ

ซึ่งที่นี่ก็มีเด็กๆ เข้ามาอ่านอยู่มากพอสมควรเลย ถ้าไม่ได้รับคำแนะนำที่ถูกต้อง อาจจะสร้างความเดือดร้อนอย่างใหญ่หลวงได้เลยนะครับ

ดังนั้นต้องเข้าใจนะครับ

แฮ่กๆๆ ขะ ขะ ขอ MIL SIM นะ นะ หน่อย แฮ่กๆๆ
ไต้ฝุ่นบูรพา

I was in Second Chechen war...

[ ธันวาคม 31, 2006 ]
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 08:40:17 PM »

ที่บ้านผมก็มีอยู่ 1 กระบอกครับแบบนี้เลยครับแต่ไม่สวยเท่านี้  ลองไทยดอทดูแล้วแม่นมากๆครับ ยิ้มเท่ห์

Войны  Надежда  Мир.
soulmate_Bandit ARMY

[ ธันวาคม 15, 2007 ]
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 04:17:20 PM »

จะคอยติดตามผลงานอยู่ห่างๆๆอย่างห่วงๆๆ

ชื่อ              นายวนันต์เอก เฮงเจริญ
ธนาคาร      กสิกรไทย สาขา ซีคอนสแควร์
เลขที่บัญชี   095-2-37457-7
Tel.             085-890-9786
Nickname   กอล์ฟ ครับ
zigo

[ สิงหาคม 15, 2007 ]
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 11:54:54 AM »

ก่อนอืนก็ขออภัยทุกท่านที่ผมตั้งกระทู้นะครับ ด้วยที่ว่าผมเข้ามาบอร์ดนี้ได้ระยะหนึ่งแล้ว เนื่องด้วยในตอนแรก
ผมก็มีความสนใจในปืนลมอยุ่ แต่ด้วยกำลังทรัพย์อันน้อยนิดของผม จึงมิอาจเอื้อมปืนจนมีปืนbbเป็นของตัวเอง
ผมจึงเข้ามาหาความรู้ในบอร์ดนี้ จนกระทั่ง ทำปืนเป็นของตัวเองมา 1 กระบอก แต่ด้วยใจที่ยังอย่ากได้ปืน bb เป็นของตัวเอง จึงพยายามจนได้มากะเขา 1 กระบอก (awp) แต่แล้ว ความอยากที่จะแรงไปอีกเรื่อยๆไม่หยุดยั้ง มันยังรบกวนจิตใจผม (ไม่งั้นสปริงโมมันคงไม่ได้ขายหรอกครับ )มันก็ยังไม่เข้าถึงความแรงที่ผมต้องการอยู่ดี
ผมจึงได้ศึกษาและทำปืนมาเล่นเองซะเลย (กระบอก ที่ 2 ) และด้วยความที่อยากให้มีคนร่วมเข้ามาพัฒนาในเรื่องนี้บ้าง จึงได้นำมาเผยแพร่ในบอร์ดนี้ แต่ด้วยกระแสตอบรับที่ค่อนข้างจะต่อต้านผมอยู่พอสมควร บางกระทู้ผมก็โดนลบ และต่อว่าผมในหลายๆด้าน ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ และดังที่บางท่านได้กล่าวมาเรื่องกฎหมาย ปืนประเภทนี้ ค่อนข้างอันตราย (ซึ่งอันตรายมากๆด้วย) ส่วนใหญ่ที่เข้ามาเวปนี้ ก็เป็นเด็กซะด้วย ก็ส่วนหนึ่งอาจนำไปใช้ในทางที่ผิด ดังที่กล่าวมาผมจึงจะหายไปจากเวปนี้ซะเลย จะไม่ไม่เป็นที่เดือดร้อนกับท่านใดอีก
สุดท้ายนี้ ผมขอเรียนว่า ยังมีคนกลุ่มหนึ่งยังคงพัฒนาปืนลมสายเลือนไทยอยู่ ขอเชิญชวนทุกท่านที่มีความสนใจไปร่วมติชม แสดงข้อคิดเห็นใด้ตามที่นี่ http://thaigun.freeforums.org/index.php  บอร์ดยังค่อนข้างใหม่ แต่ก็เป็นแนวทางใด้ในระดับหนึ่ง หากได้คนที่มีความรู้ด้านนี้มาช่วยกันทำให้ปืนไทยดีทัดเทียมกับต่างประเทศได้ในวันข้างหน้าก็จะเป็นที่น่ายินดีเป็นอย่างยิ่ง ขอบคุณครับ

ผมเห็นปาจำปืนลมกาบอกนี้ลาวก็ลาวสวยก็ไม่สวยแต่ภูมิจัยนำเสนอจังงงงงงง
 แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
mamarine (S.I.T)

โดน...........

[ มิถุนายน 07, 2007 ]
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 01:16:37 AM »

ผมเห็นปาจำปืนลมกาบอกนี้ลาวก็ลาวสวยก็ไม่สวยแต่ภูมิจัยนำเสนอจังงงงงงง

ไปเกรียนที่อื่น......ไป

เล่นๆไปเดี๋ยวก็เก่งเอง   ไม่เจ็บไม่ได้ประสบการณ์

"เจ็บไม่กลัว  กลัวเหนียว"
MAIBOK

Life Saving Management

[ มิถุนายน 03, 2007 ]
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 09:56:23 PM »

ไปเกรียนที่อื่น......ไป

เกรียน ตัวเป็นๆเลยนะครับ   ของมันต่างคนต่างชอบครับ    อย่าใจแคบ  เศร้า

"Safetiest Place in the World"

ปานพิชิต ศิริพิบูลย์
155/3 กม.25 หมู่6 พหลโยธิน สายไหม กทม. 10220

ชำระหนี้ได้ที่
 475-2-72654-5 ออมทรัพย์ กสิกรไทย สาขาย่อยฟิวเจอร์ปาร์กรังสิต
Mr.oldgun (TL 04)

ลูกสาวป๋มคับ

[ กันยายน 26, 2007 ]
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2008, 07:16:29 AM »

อย่าเอามายิงนกบ้านผมนะครับ เพราะเป็นนกใกล้สูญพันธุ์

โปรย  ทองเปรม                    67ม.4  มหาชัยคอลโด  ต.โคกขาม  
กรุงไทย                                 อ.เมือง จ.สมุทรสาคร 74000
980-6-02102-9                 0864118860
                                  สนใจเครื่องกรองน้ำราคาถูกคิดถึงผมนะครับ(ของ USAและKOREA)
kimhun

[ กรกฎาคม 03, 2007 ]
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2008, 09:54:42 AM »

[/quote]   ถ้าไม่ชอบก็เก็บไว้ในใจก็ได้น้อง  อย่าแสดงให้เค้ารู้ว่า ไม่มีใครสั่งสอน

hayabusa

[ ธันวาคม 28, 2006 ]
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2008, 10:42:18 AM »

ดูธรรมดาๆแต่ยิงคนนี้ถึงตายได้เลยนะ

อันตราย ใช้ยิงเป้าก็พอเนอะ อย่าเอาไปยิงอย่างอื่นเลย

Tuanger MTU
User แสดงตน
*

P90 UserGroup

[ เมษายน 08, 2007 ]
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2008, 07:53:32 PM »

แรงครับ ปืนไทยทำเอาไว้ล่าสัตว์แรงมากๆ ถ้ายางโอริงเก็บลมดีๆ แรงกว่า .22 อีกนะครับ

reaper

make all men equal

[ มกราคม 06, 2007 ]
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2008, 08:50:48 PM »

อยากได้แบบนี้ครับ

ใช้อากาศธรรมดา  1300fps วู้ โซนิคบูม

ยศ และ รายงานการปฏิบัติภารกิจของ Charlie
http://www.siambbgun.com/board/index.php?topic=322621.0
Tle_m5

ขณะนี้กำลังศึกษาอยู่ คณะการผลิต สาขาการผลิตมนุษย์

[ กันยายน 22, 2007 ]
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2008, 09:16:43 PM »

อยากได้แบบนี้ครับ

ใช้อากาศธรรมดา  1300fps วู้ โซนิคบูม

ราคาเท่าไรนิพี่ สวยมาก  ยิงฟันยิ้ม

อัครพล  วงษ์ประเสริฐ หลอกให้โอนเงินพ่านทาง ATM แล้วไม่ส่งของให้
 เป็นบุคคลอันตราย โกงมาแล้วหลายเว็บ ข้อมูลแบบย่อๆ
http://www.bkkairsoft.com/board/index.php?topic=85332.0

ไม่เห็นรูป ไม่เห็นของ ลงรูปปืนใหม่ไม่เคยใช้งาน ตั้งราคาถูก นั้นหละวิธีการทำงานของแก๊งนี้
 อย่าตกเป็นเหยือของมัน ไ
(^o^)okazava

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน คิดถึงมึงว๊ะ

[ มีนาคม 03, 2008 ]
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 08:38:19 AM »

ของไทยอะ สุดยอดนะ ^_^ ดีกว่าคนไม่มีปัญญาทำแต่ว่าคนอื่น มะดีเลย หมองอะมีไม๋

ถึงสิ่งที่เป็นวัตถุจะเปลี่ยนแปลงไปเพียงใด แต่ความทรงจำของ พี่น้องเพื่อนพ้อง และ ผู้บังคับบัญชา อยู่เหนือสิ่งอื่นใด ภายใต้ร่มเงาขององค์เหนือหัวที่เป็นที่รักยิ่ง ว่าจะยอมพลีชีวิต เลือด เนื้อ ในการรักษาแผ่นดินไทยให้สงบสุขมิให้ระคายเคืองใต้ยุคลบาท ทรงพระเจริญ ...
เทพเกรียน เซียนคีบอร์ด

[ ตุลาคม 25, 2007 ]
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 09:56:44 AM »

ความคิดคุณนี่แน่นอนจิงๆคับ สุดยอดคับชอบๆ.....

สถุนใช้ได้เลย..........

ขอดูปืนสวยๆ ไม่ลาวของคุณหน่อยได้มั้ยครับ

ว่าจะวิเศษวิโส ขนาดไหน......

สงสัย จะกินหญ้า เปนอาหารหลัก เหอๆ................

น่า ตบเกรียนแตก
หน้า: [1] 2 3 4 ขึ้นบน พิมพ์ 
SIAMBBGUN.COM  |  บทความ & รูปภาพ & DIY  |  บทความทั่วไป/บทความแปล (ผู้ดูแล: JarHeaD, ผู้ดูแลบอร์ด)  |  หัวข้อ: ปืนลมไทยประดิษฐ์ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »