เมษายน 24, 2014, 01:39:37 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

SIAMBBGUN.COM  |  หมวดหมู่ทั่วไป  |  เกี่ยวกับปืนสั้น  |  M1911 Member Club (ผู้ดูแล: pOp_Lcc ™, wannabut)  |  หัวข้อ: ข่าวเช้านี้................ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวเช้านี้................  (อ่าน 1115 ครั้ง)
Arganoss
User แสดงตน
*

[ กรกฎาคม 07, 2010 ]
« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 08:51:11 AM »

หลังเลิกเล่นบีบีกันส์คาดมีเรื่องจากสนาม

2 ครูฟิตเนสย่านปิ่นเกล้า นัดเพื่อนเล่นบีบีกันส์ในซอยข้างสมาคมชาวปักษ์ใต้ ก่อนเลิกกลับออกมานั่งกินข้าวต้มช่วงเที่ยงคืนกว่า อยู่ๆถูกกระสุนไม่ทราบที่มายิงไหล่ทะลุ เพื่อนครูฟิตเนสพยุงขึ้นรถ กลับถูกยิงเข้าหน้าอกซ้ายตัดขั้วหัวใจร่วงไปอีกคน เจ้าตัวคนเจ็บงงไม่รู้ไปทำอะไรใคร แต่เป็นไปได้ระหว่างเล่นบีบีกันส์ อาจสร้างความไม่พอใจให้คนอื่นโดยไม่รู้ตัว จนถูกตามส่องด้วยสไนเปอร์ ด้าน ตร.คาด คนร้ายยิงจากระยะไกล ส่งฝ่ายสืบสวนประสานนายสนามบีบีกันส์และดูวงจรปิดร้านเซเว่นใกล้ที่เกิดเหตุควานหาคนร้าย

2 ครูฟิตเนส ถูกกระสุนปริศนายิงใส่หลังเลิกเล่นบีบีกันส์ ตาย 1 เจ็บ 1 โดยเมื่อเวลา 03.00 น. วันที่ 8 พ.ย. พ.ต.ท.ประเสริฐ พรมจันทร์ พนักงานสอบสวน (สบ 3) สน.ธรรมศาลา รับแจ้งเหตุยิงกันมีผู้บาดเจ็บ ที่ร้านข้าวต้ม หน้าตลาดหมู่บ้านชวนชื่น ถนนกาญจนาภิเษก แขวงศาลาธรรมสพน์ เขตทวีวัฒนา จึงไปตรวจสอบ พบผู้ บาดเจ็บถูกนำส่งโรงพยาบาลบางใหญ่ไปก่อนหน้า จึงตามไปสอบสวนทราบชื่อว่า นายอานนท์ หรือนนท์ พงศ์เพ็ชร อายุ 29 ปี อยู่บ้านเลขที่ 50 หมู่ 5 ต.ห้วยยางโทน อ.ปากท่อ จ.ราชบุรี ถูกยิงด้วยปืน .22 เข้าที่ราวนมซ้าย 1 นัด กระสุนตัดขั้วหัวใจเสียชีวิต ส่วนผู้บาดเจ็บอีก 1 ราย ชื่อนายพิชิต พัดขุนทด อายุ 29 ปี ถูกยิงด้วยปืนขนาดเดียวกัน เจาะที่ไหล่ขวาทะลุ อาการไม่สาหัส แพทย์ส่งรักษาต่อที่โรงพยาบาลเปาโลเมโมเรียล สาขาพหลโยธิน

จากการสอบสวนนายพิชิตให้การว่า ตนและผู้ตาย เป็นครูสอนฟิตเนสอยู่ที่บริษัท ลีดเดอร์ ฟิตเนส จำกัด ตั้งอยู่ใกล้สายใต้เก่า ก่อนเกิดเหตุได้ไปเล่นกีฬาบีบีกันส์กับเพื่อนในกลุ่มที่ "สนามเด็กเล่น" ในซอยข้างสมาคมชาวปักษ์ใต้ แขวงและเขตทวีวัฒนา หลังเลิกเล่นประมาณเที่ยงคืนกว่า ตน ผู้ตาย และเพื่อนอีก 2 คน ขับรถออกไปกินข้าวต้มที่ร้านดังกล่าวซึ่งอยู่ใกล้ๆ ขณะกินข้าวอยู่นั้น รู้สึกชาที่ไหล่ขวา และมีเลือดไหลจึงรู้ว่าถูกยิง เลยบอกเพื่อนที่นั่งอยู่ด้วยกัน โดยนายอานนท์ลุกขึ้น จะพาตนขึ้นรถไปหาหมอ แต่กลับถูกกระสุนปริศนายิงเข้าที่หน้าอกซ้ายร่วงล้มทั้งยืน เพื่อนอีก 2 คนที่เหลือจึงรีบพาตนและผู้ตายขึ้นรถส่งโรงพยาบาลบางใหญ่

จากวิถีกระสุนที่ตนและนายอานนท์ถูกยิง คาดว่าคนยิงน่าจะอยู่บนสะพานลอยที่อยู่ใกล้ๆ ใช้ปืนยาวติดลำกล้อง และใส่อุปกรณ์เก็บเสียง เพราะขณะเกิดเหตุไม่ได้ยินเสียงปืนสักนัด ทั้งนี้ ตนและผู้ตายไม่เคยมีเรื่องกับใคร แต่ เป็นไปได้ขณะที่กลุ่มของตนเล่นกีฬาบีบีกันส์อยู่ที่สนาม อาจสร้างความไม่พอใจให้กับกลุ่มผู้เล่นในนั้นโดยที่พวกตนไม่รู้ แต่สังเกตว่าในวันนี้ กลุ่มผู้เล่นที่อยู่ฝ่ายตรงข้ามบ่นให้พอได้ยิน มี 1 ในพวกตนสาดกระสุนใส่เขาแบบผิดกติกา ไม่รู้ว่าจะเป็นสาเหตุที่ถูกยิงในครั้งนี้หรือไม่

ด้าน พ.ต.ท.ประเสริฐ พรมจันทร์ เจ้าของคดีกล่าวว่า ได้ให้ฝ่ายสืบสวนเข้าไปหาข่าวในสนามกีฬาบีบีกันส์ "สนามเด็กเล่น" แล้ว ทราบว่า ผู้ที่มาใช้บริการ ส่วนมากเป็นผู้มีฐานะ บางคนอาจมีปืนจริงติดมาด้วยก็เป็นได้ อย่างไรก็ตาม ได้ประสานนายสนามที่คอยเป็นกรรมการคุมเกมการเล่น ขอสอบปากคำให้รู้ว่ากลุ่มคนตายมีปัญหากับกลุ่มใด และขอตรวจสอบกล้องวงจรปิดจากร้านเซเว่น อีเลฟเว่นที่ใกล้เคียงกับร้านข้าวต้มที่เกิดเหตุ เพื่อตรวจดูรถหรือบุคคลต้องสงสัย อีกทั้งช่วงเวลาเกิดเหตุ มีกำลังสายตรวจอยู่ที่หน้าร้านเซเว่นฯหลายนาย ก็ไม่เห็นหรือได้ยินสิ่งผิดปกติ คาดว่าคนร้ายคงยิงมาจากระยะไกล อย่างไรก็ตาม ต้องรอผลตรวจบาดแผลคนตายจากสถาบันนิติวิทยาศาสตร์อีกครั้ง ให้รู้ขนาดและวิถีของกระสุนที่แน่นอน เพื่อสืบสวนจับกุมคนร้ายมาดำเนินคดีต่อไป

http://www.thairath.co.th/today/view/125236 หนังสือพิมพ์ไทยรัฐ วันอังคารที่ 9 พ.ย. 2553

•N•o•s•s•!•!•!•
นาย ณัฐวุฒิ พึ่งพราย
15/14 ถ.วงศ์สว่าง บางซื่อ กรุงเทพ10800
086-544-1965 วิน
เลขบัญชีธ.กรุงเทพ 1940769118
DOG SOLDIERS 1911A1
User แสดงตน
*

[ มิถุนายน 30, 2008 ]
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 09:48:29 AM »

ขอออกความเห็นนะครับ  ไม่เกี่ยวกับคดี

ผมเองก็เล่น BB ในสนามมาอย่างโชกโชน เล่นเกือบทุกสนามที่มีใน กทม.
เจอคนหลายรูปแบบ ไม่พอใจก็หลายครั้ง แต่ผมว่ายังไงก็ไม่น่าถึงกับ ฆ่ากันได้
เตะบอล ยังปะทะเสียกว่าอีก

เห็นข่าวบอกเป็นครูสอน ฟิตเน็ต ผมว่าน่าจะมาจากเรื่องชู้สาวมากกว่า
เพราะถ้าครูผู้ชายไม่เป็นตุ๊ด  การสอนต้องมีการถูกเนื้อต้องตัวกัน
ถ้าทำพฤติกรรมไม่ดี  หรือคิดไม่ดี อาจมีเรื่องชู้สาว

พัฒนา  เฟื่องกวินกุล

143 ลาดพร้าว64 แยก 8

แขวง/เขต  วังทองหลาง   กรุงเทพฯ 10310

ยิงฟันยิ้ม  วิธีแต่งปืน 1911  ด้วยตัวเอง  ยิงฟันยิ้ม
http://www.siambbgun.com/board/index.php?topic=424108.0
วิน จอหอ

[ มิถุนายน 24, 2009 ]
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:56:30 AM »

ขอออกความเห็นนะครับ  ไม่เกี่ยวกับคดี

ผมเองก็เล่น BB ในสนามมาอย่างโชกโชน เล่นเกือบทุกสนามที่มีใน กทม.
เจอคนหลายรูปแบบ ไม่พอใจก็หลายครั้ง แต่ผมว่ายังไงก็ไม่น่าถึงกับ ฆ่ากันได้

เห็นข่าวบอกเป็นครูสอน ฟิตเน็ต ผมว่าน่าจะมาจากเรื่องชู้สาวมากกว่า
เพราะถ้าครูผู้ชายไม่เป็นตุ๊ด  การสอนต้องมีการถูกเนื้อต้องตัวกัน
ถ้าทำพฤติกรรมไม่ดี  หรือคิดไม่ดี อาจมีเรื่องชู้สาว

เห็นด้วยครับ

ผมเองก็เชื่อว่าคนที่เล่น BB เป็นผู้ที่มีน้ำใจ

เรื่องเล็กไม่เอามาใส่ใจแน่ๆครับ
penns
Penn's 1911&2011 Custom Shop

[ สิงหาคม 24, 2009 ]
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:04:22 AM »

มันไม่ยังงั้นน่ะสิครับ ผมเห็นมาหลายครั้งเรื่องแบบนี้ แต่ไม่ค่อยมีอะไรกันเพราะส่วนมากก็พูดแต่ในกลุ่มของตนครับ สาเหตุมักจะมาจากเรื่องเหนียว ครับ ไม่ฝ่ายใดก็ฝ่ายนึง แล้วมันลามปลายไงครับ คนมีปืนจริงมันก็เลยเจ็บใจ ประมาณว่าเหนียวนักใช่ไหมเดี๋ยวเอาปืนจริงมายิงแม่มเลย ผมได้ยิงประโยคแบบนี้บ่อยมาครับในเขตเซฟโซน
ที่จริงคนที่มีปืนจริงในครอบครอง น่าจะมีสติยับยั้งชั่งใจมากกว่านี้มาก คนที่เล่นปืนจริงๆ ยิงกันจริงๆ ไม่เห็นเขาจะพูดแบบนี้กันเลยครับ แทบทุกคนที่ผมรูจัก เขาจะใจเย็นลงกันมาก หลังจากที่ได้ฝึกใช้ปืน เพราะเขารู้ว่า ยิงคนขึ้นมาแล้วไม่ว่าเจ็บหรือตาย เรื่องที่ตามมามันเป็นเรื่องใหญ่หนักหนาสาหัสมาก แม้จะทำเพื่อป้องกันตัวจริงๆ  ถ้าไม่คับขันจริงๆเขาจะไม่หยิบมาเหนี่ยวไกกันเลย

ส่วนพวกเล่นปืนจริงแล้ว พกโชว์ หยิบมาวางโชว์บนโต๊ะ หรือ แบบในข่าวที่ลอบยิงข้างบนนี้ ผมว่า สุนัขตัวเมียครับ แค่สุนัขลอบกัดเท่านั้น ขนาดเขาไม่มีปืนจริง มันยังลอบยิงเขาเลย

มือปปืนสมัยก่อนน่ายกย่องครับ เวลาเขารับงานไปเก็บใคร เขาจะไปบอกให้เหยื่อรูตัวก่อนว่า วันนั้น เวลานั้น จะมายิง เตรียมตัวให้ดี  ไม่ก็เจอกันซ฿งๆหน้า พกมาให้เห็นๆ ชักยิงดวลกันไปเลยจะจะ  ไม่มีลอบยิงแบบไม่รู้ตัว

เรื่องสืบหาคนร้าย ถ้าเกิดจากเหตุการณ์ที่สนามจริงๆ ก็ไม่น่ายาก เพราะที่สนามจะมีคนที่รู้อยู่ว่าใครมีปืนจริงอะไร แบบไหน สั้น ยาว ขนาดเท่าไหร่ เพราะพวกสุนัขลอบกัดพวกนี้ มันแค่พวกปลายแถว มันจะขี้คุย ขี้โม้โอ้ออวด ให้ฟังครับ ไปสอบๆดูน่าจะได้ผูต้องสงสัยบ้าง  
พวกมีปืนจริง ใช้เป็นจริง ใช้เพื่อคุ้มครองตนเองและผู้อื่น  shoot for life (ขอยืม gun&tactics มาใช้หน่อย ยิ้มกว้างๆ)ไม่ได้ใช้ไประราน รังแกใครๆ เขาจะไม่คุยเรื่องอวดปืนกับคนที่ไม่สนิทกันหรอกครับ

Penn's Pistol
1911&2011 Custom
AzAzEL
ผู้ป่วยกลุ่มอาการแพ้สาวผิวขาว ระยะสุดท้าย

[ กันยายน 27, 2007 ]
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 12:02:38 PM »

มือปืนตัวจริงนี่

ถ้าไม่บอกว่าเป็นนี่ แทบไม่รู้เลยครับ

สูงสุดคืนสู่สามัญ

จากปืนแต่งมาสู่ปืนแตน
จากศูนย์ดอทมาสู่ศูนย์เปิด
Jack107
User แสดงตน
*

" จะมีซักกี่ครุย ที่ลุยโคลน " AGGIE' 65

[ พฤษภาคม 03, 2009 ]
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 01:12:55 PM »

โอโหดอะ ฉวยโอกาสยิง แล้วปืนของเราจะโดนผมกระทบไหมเนี่ยครับ  ลังเล ลังเล ลังเล

ศุภณัฐ  วิไลวรรณ  57 ถ.นารอง ต.ประจวบฯ อ.เมือง จ.ประจวบคีรีขันธ์ 77000

โทร. 086-6077996 ,084-0902951 เบียร์  M1911 Member Club

beer_jack107@hotmail.com Another Royal Thai Police Provincial Police Region 7

LINE : 086-356-2907
sunti_cup
ขอแค่ได้เล่น BB gun ก็สนุกแล้ว

[ มกราคม 25, 2009 ]
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 01:18:40 PM »

ผมอ่านแล้วงงครับ คนเขียนได้ไงมาจากเรื่อง BBGUN คนเขียยนเห็นหรอครับว่าเขาใช้ปืนแบบไหน ฮืม ฮืม ฮืม ผมว่าพยายามเยื่อมโยงกับ BBGUN

มากกว่าครับ  ฮืม ฮืม ฮืม คนเขียนยังบอกว่าซุ่มยิงด้วยแล้วบอกว่าดัดแปลงจาก BBGUN  ฮืม ฮืม ฮืม

นาท ปาละสันติ์ 66/143 ม.9 หมู่บ้านสุขสิริ ต.นาป่า อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000
tel.085-1551458 กสิกรไทย X37-2-26XX6-8

รับรักษาแม็ก GBB-R  150/แม็ก รวมส่งลงทะเบียน หมายเหตุ ไม่รวมอะไหล่ที่เปลี่ยนนะครับ[ปืนจีน]
แม็ก WA,G&P,bomber,powin 250/รวมโอริงและส่งลงทะเบียน [ไม่รวมอะไหล่เสีย]
fatalxx
089-672442X ขอPMนะครับ มือใหม่..ยูสใหม่...ใช้เงินซื้อของครับไม่ได้ขอฟรี...จะขายให้คนที่รู้หรือพวกกันบอกด้วยนะครับ

เล่น BB GUN แบบมีความสูข ความมันก็บังเกิด

[ ตุลาคม 16, 2010 ]
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 01:59:16 PM »

มันไม่ยังงั้นน่ะสิครับ ผมเห็นมาหลายครั้งเรื่องแบบนี้ แต่ไม่ค่อยมีอะไรกันเพราะส่วนมากก็พูดแต่ในกลุ่มของตนครับ สาเหตุมักจะมาจากเรื่องเหนียว ครับ ไม่ฝ่ายใดก็ฝ่ายนึง แล้วมันลามปลายไงครับ คนมีปืนจริงมันก็เลยเจ็บใจ ประมาณว่าเหนียวนักใช่ไหมเดี๋ยวเอาปืนจริงมายิงแม่มเลย ผมได้ยิงประโยคแบบนี้บ่อยมาครับในเขตเซฟโซน
ที่จริงคนที่มีปืนจริงในครอบครอง น่าจะมีสติยับยั้งชั่งใจมากกว่านี้มาก คนที่เล่นปืนจริงๆ ยิงกันจริงๆ ไม่เห็นเขาจะพูดแบบนี้กันเลยครับ แทบทุกคนที่ผมรูจัก เขาจะใจเย็นลงกันมาก หลังจากที่ได้ฝึกใช้ปืน เพราะเขารู้ว่า ยิงคนขึ้นมาแล้วไม่ว่าเจ็บหรือตาย เรื่องที่ตามมามันเป็นเรื่องใหญ่หนักหนาสาหัสมาก แม้จะทำเพื่อป้องกันตัวจริงๆ  ถ้าไม่คับขันจริงๆเขาจะไม่หยิบมาเหนี่ยวไกกันเลย

ส่วนพวกเล่นปืนจริงแล้ว พกโชว์ หยิบมาวางโชว์บนโต๊ะ หรือ แบบในข่าวที่ลอบยิงข้างบนนี้ ผมว่า สุนัขตัวเมียครับ แค่สุนัขลอบกัดเท่านั้น ขนาดเขาไม่มีปืนจริง มันยังลอบยิงเขาเลย

มือปปืนสมัยก่อนน่ายกย่องครับ เวลาเขารับงานไปเก็บใคร เขาจะไปบอกให้เหยื่อรูตัวก่อนว่า วันนั้น เวลานั้น จะมายิง เตรียมตัวให้ดี  ไม่ก็เจอกันซ฿งๆหน้า พกมาให้เห็นๆ ชักยิงดวลกันไปเลยจะจะ  ไม่มีลอบยิงแบบไม่รู้ตัว

เรื่องสืบหาคนร้าย ถ้าเกิดจากเหตุการณ์ที่สนามจริงๆ ก็ไม่น่ายาก เพราะที่สนามจะมีคนที่รู้อยู่ว่าใครมีปืนจริงอะไร แบบไหน สั้น ยาว ขนาดเท่าไหร่ เพราะพวกสุนัขลอบกัดพวกนี้ มันแค่พวกปลายแถว มันจะขี้คุย ขี้โม้โอ้ออวด ให้ฟังครับ ไปสอบๆดูน่าจะได้ผูต้องสงสัยบ้าง  
พวกมีปืนจริง ใช้เป็นจริง ใช้เพื่อคุ้มครองตนเองและผู้อื่น  shoot for life (ขอยืม gun&tactics มาใช้หน่อย ยิ้มกว้างๆ)ไม่ได้ใช้ไประราน รังแกใครๆ เขาจะไม่คุยเรื่องอวดปืนกับคนที่ไม่สนิทกันหรอกครับ

+1000 ผมชอบคาวมเห็นอันเนี้ย

ชื่อที่อยู่ (กดที่IDเลยครับ) เบอร์โทร ขอpmนะครับ
พ่อค้าครับผมจ่ายเงินแล้ว ส่งของรบกวนขอเลข EMS ด้วยนะครับ (ไม่อยากตาม...ไม่ใช้ไม่ไว้ใจนะครับแต่จะได้รอรับถูก)
November5

[ พฤศจิกายน 05, 2010 ]
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 02:07:02 PM »

คิดว่าน่าจะเป็นเรื่องส่วนตัวมากกว่า  อีกอย่างคนที่เล่นปืนจริงถ้าไม่ใช่บันดาลโทสะจริง ๆ คงไม่มีใครอยากเอาปืนตัวเองมายิงใครหรอกครับ เพราะปืนทุกกระบอกมีทะเบียนและหลังปี 50 มามีการเก็บปลอกกระสุนปืนทุกกระบอกที่ออกใบ ป.4 ไว้เป็นหลักฐานเกือบทุกท้องที่

แต่ว่ากระสุนปืนขนาด .22 RL นี่พิสูจน์ยากเหมือนกัน คนยิงคงมองข้อนี้ด้วย เสียงไม่ดังมาก แม่นยำมาก ปืนยาว CZ บางรุ่นมีเกลียวที่ปลายลำกล้องสามารถดัดแปลงทำที่เก็บเสียงใส่ได้

มีหลายกรณีที่นำปืน .22 RL ไปก่ออาชญากรรม

http://regist53.blogspot.com/2010/07/3-2_11.html

หรือ

http://www.backtohome.org/autopagev4/print_in.php?idp=topic&topic_id=4199&auto_id=4

นี่ใช้ GBB ในทางที่ผิด (ถ้าเป็นจริงตามข่าว)

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9530000130578

บีบีกันใช้ฆ่าตัวตายได้จริงหรือไม่  จากยูทูป

http://www.youtube.com/watch?v=quX-Xd-qopk
 ยิงฟันยิ้ม

Logan
ออกจากการเป็นอาจารย์แล้วครับ ตอนนี้กลับมาเป็นนักศึกษาอีกครั้ง
User แสดงตน
*

สไตล์ นักศึกษา ม.รามฯ

[ สิงหาคม 10, 2008 ]
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 02:15:35 PM »

ผมว่านะ...น่าจะเป็นแบบตั้งใจจะยิงสั่งสอนมากกว่าแต่นัดนึงมันพลาดเข้าขั้วหัวใจไง... ตกใจ

ไม่ว่าจะเรื่องมาจากสาเหตุใดก็แล้วแต่ แต่ผมคิดว่า ถ้าคิดจะฆ่ากันจริงๆ คนยิงคงไม่เลือกใช้ขนาด .22 หรอกครับ
แล้วนัดแรกที่ยิงโดนหัวไหล่ ผมมองว่ายังไงก็น่าจะเป็นการยิงแบบสั่งสอนครับ เพราะคนเจ็บนั่งนิ่งๆ ถ้าจะเล็งหัว
คงไม่น่าพลาด เพราะปืนยาว .22 ติดกล้อง มันก็แม่นพอสมควรเลยล่ะนะ(ผมเคยเอาไปยิงกระป๋อง)
แต่พอนัดที่สองเพื่อนคนเจ็บมีการขยับตัวจึงทำให้การเล็งผิดพลาด เข้าขั้วหัวใจซะยังงั้น ผมอ่านโคนันมากไปเปล่าหว่า...
แลบลิ้น

เว็บฟากรูป http://www.imageshack.us/

อยากแต่งไม่กลัวแพง อยากแรงไม่กลัวพัง แต่ว่ากลัวเสียดายตังค์ เลยเล่นแบบเดิมๆ

พุทธินันท์ โกมโลทก (อาร์ท)
178/9 หมู่12 ต.ธารเกษม อ.พระพุทธบาท จ.สระบุรี 18120.
086 - 813 - 6502
M.E.U. ดอย

โตขึ้นผมจะเป็น Kimber

[ สิงหาคม 13, 2009 ]
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 02:33:49 PM »

ผมว่านะ...น่าจะเป็นแบบตั้งใจจะยิงสั่งสอนมากกว่าแต่นัดนึงมันพลาดเข้าขั้วหัวใจไง... ตกใจ

ไม่ว่าจะเรื่องมาจากสาเหตุใดก็แล้วแต่ แต่ผมคิดว่า ถ้าคิดจะฆ่ากันจริงๆ คนยิงคงไม่เลือกใช้ขนาด .22 หรอกครับ
แล้วนัดแรกที่ยิงโดนหัวไหล่ ผมมองว่ายังไงก็น่าจะเป็นการยิงแบบสั่งสอนครับ เพราะคนเจ็บนั่งนิ่งๆ ถ้าจะเล็งหัว
คงไม่น่าพลาด เพราะปืนยาว .22 ติดกล้อง มันก็แม่นพอสมควรเลยล่ะนะ(ผมเคยเอาไปยิงกระป๋อง)
แต่พอนัดที่สองเพื่อนคนเจ็บมีการขยับตัวจึงทำให้การเล็งผิดพลาด เข้าขั้วหัวใจซะยังงั้น ผมอ่านโคนันมากไปเปล่าหว่า...
แลบลิ้น

โคนันอาจจะมีประโยชน์ได้คราวนี้นะครับครูอาร์ต ยิ้มกว้างๆ บางทีการ์ตูนก็ช่วยเราหลายๆ เรื่อง เพราะผมก็ชอบอ่านการ์ตูน ยิงฟันยิ้ม
penns
Penn's 1911&2011 Custom Shop

[ สิงหาคม 24, 2009 ]
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 04:29:38 PM »

คงจะยิงสั่งสอนแหละครับ แต่ก็นะ ... เศร้า
.22 นี่ตัวดีเลยครับ สโคปที่ขายๆกันใส่บีบี นี่มีหลายรุ่นที่ทนได้ ใส่แล้วไม่เคลื่อน ปืนไรเฟิล.22 ขอไม่ยาก ปืนดีๆหน่อย เห็นทดสอบกันระยะหวังผลก็ 50 เมตรเห็นๆ 20เมตรที่แทบจะเป็นรูเดียวกัน ติดกล้องยิงนกยิงหนูนี่ สบายเลย ตัวเก็บเสียงที่เชียงใหม่นี่มีคนทำขายด้วยอันละ 3-4พัน แต่ไม่รู้เวิร์กไหม เพราะเขาใช้ฟองน้ำ+กาวช้าง  ฮืม แต่เห้นบอกทดสอบแล้วเกือบพันนัด ยังใช้การได้ดีอยู่  ที่รู้เพราะเขาเคยมาถามผมว่าจะเอาไปชุบอโนไดซ์ได้ที่ไหนบ้าง ถามไปถามมา คือ กระบอกเก็บเสียงของเขาเป็นอลูฯ พ่นสีแล้วมันไม่ทน ต้องชุบ เราเลยเลิกคุยไปเลยเพราะเคยได้ยินมาว่าเป็นของไม่อนุญาติให้ขาย ก็นึกว่าจะแต่งมอเตอร์ไซค์ เลยจะเอาอะหลั่ยไปชุบ โกรธ (ตอนนั้นเจอกันที่ร้านแต่งมอเตอร์ไซค์)

ตอนนี้ บีบี ยิ่งเงียบๆอยู่ เจอข่าวนี้อีก จะมีให้เล่นกันไหมเนี่ย อิจฉา คน กทม อยู่ เลิกเล่นกันเที่ยงคืน  ตกใจ
เชียงใหม่นี่จะไปเล่นที คนเยอะๆ ต้อง เสาร์อาทิตย์เอง แถมเล่นกันค่ำๆก็เลิกแล้วด้วย

คราวก่อนก็มีข่าว คนถูกยิงตายคาสนามบีบี ด้วยนี่ครับ เชียงใหม่นี่แหละ เฮ้ออออ  เศร้า

Penn's Pistol
1911&2011 Custom
sweet bullet

[ กรกฎาคม 27, 2007 ]
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 04:47:18 PM »

...ส่วนตัวคิดว่า  มีการเบิ้ลนัดที่2  คงไม่ใช่สั่งสอน
...22 เข้าจุดสำคัญ  ตายได้ทั้งนั้น   และในสถานะการณ์แบบนั้น  ไม่ใช่มืออาชีพ  คงไม่มีเวลาปั้นX  ขยิบตา
...เกรงว่าอาจเจอ.22แนว M4  อย่างในนกลุ่มนี้ S&W MP15   RUGER SR22  SIG522  .....ซึ่งตอนนี้กำลังเป็นที่นิยม  ใครๆก็ซื้อได้ + เอาของแต่งBB มาผสมผสาน  ดูเผินๆเหมือนBB ขยิบตา  อีกอย่างพวกDOTจีน  มันหวังผล..เป๊ะๆ ไม่ได้หรอก  ลังเล

RayM700

[ กรกฎาคม 31, 2008 ]
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 06:19:21 PM »

...ส่วนตัวคิดว่า  มีการเบิ้ลนัดที่2  คงไม่ใช่สั่งสอน
...22 เข้าจุดสำคัญ  ตายได้ทั้งนั้น   และในสถานะการณ์แบบนั้น  ไม่ใช่มืออาชีพ  คงไม่มีเวลาปั้นX  ขยิบตา
...เกรงว่าอาจเจอ.22แนว M4  อย่างในนกลุ่มนี้ S&W MP15   RUGER SR22  SIG522  .....ซึ่งตอนนี้กำลังเป็นที่นิยม  ใครๆก็ซื้อได้ + เอาของแต่งBB มาผสมผสาน  ดูเผินๆเหมือนBB ขยิบตา  อีกอย่างพวกDOTจีน  มันหวังผล..เป๊ะๆ ไม่ได้หรอก  ลังเล

เจ๋ง

..........อัสนี ศักดิลาภ 30/2 ถนน ประชานุเคราะห์ ป่าตอง กะทู้ ภูเก็ต 83150.....
sakesan
**** I LIKE THE PISTOL ****

[ มีนาคม 11, 2010 ]
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 04:20:42 PM »

ผมว่าถ้าแค่สั่งสอน นัดแรกเลือดสาด ก็น่าจะพอได้แล้ว แต่นี้นี้ยังยิงอีก แต่เข้าขั้วหัวใจเลย คงไม่ใช่แค่สั่งสอนแต่น่าจะยิงให้ตายมากกว่า  ส่วนที่ยิงพลาด ผมว่านัดแรก ไอ้คนยิงไม่ได้เล็งหัวไหร่หรอก แต่มันเล็งที่หัวคนต่างหาก แต่ดันพลาดไปโดนหัวไหร่ซะ (นัดที่สองเลยยิงกลางอกของอีกคนที่ช่วยแบบ เน้นๆ แบบไม่ต้องพลาด)   ปกติทั่วๆไป ยิงนัดแรก และเข้าเป้าอย่างนั้นก็น่าจะหนีหรือตกใจกลัวแล้ว นี้ยังใจเย็นยิงนัดที่สองได้แม่นขนาดนี้   น่าจะตั้งใจฆ่ามากกว่า  คงไม่ได้แค่ทะเลอะกันเพราะเล่นบีบีกันหรอกครับ

นาย  เสกสรร   สุทธิเรือง
โทร. 080-2787480 ,089-1374299
ที่อยู่. บ้านเลขที่9  ซอยเพชรเกษม20 แยก3   ถ.เพชรเกษม  แขวงปากคลอง   เขตภาษีเจริญ  กทม. 10160

ธ.กรุงเทพ    สาขาถนนตากสิน   นาย เสกสรร  สุทธิเรือง           
         เลขที่บัญชี  158-4-03055-3   ออมทรัพย์
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์ 
SIAMBBGUN.COM  |  หมวดหมู่ทั่วไป  |  เกี่ยวกับปืนสั้น  |  M1911 Member Club (ผู้ดูแล: pOp_Lcc ™, wannabut)  |  หัวข้อ: ข่าวเช้านี้................ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »