เมษายน 20, 2014, 02:55:36 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

SIAMBBGUN.COM  |  หมวดหมู่ทั่วไป  |  เกี่ยวกับปืนสั้น  |  GLock Mania (ผู้ดูแล: FUN OPT4)  |  หัวข้อ: ปืน GLOCK ไม่มีขายในไทยอีกต่อไป...??? !!! 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ... 6 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน GLOCK ไม่มีขายในไทยอีกต่อไป...??? !!!  (อ่าน 5130 ครั้ง)
rossi1952

[ มกราคม 14, 2007 ]
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 09:56:35 PM »

วันนี้ (17 กุมภาพันธ์ 2553) ผมไปเดินวังบูรพามาครับ ทราบจากร้านปืนหลายร้านว่า ไม่มีปืน GLOCK ส่งมาไทยอีกแล้ว

เพราะไทยถูกแบล็กลิสต์..... ฮืม

มีท่านใดทราบข้อมูลที่ถูกต้องบ้างหรือไม่ครับ ช่วยกรุณายืนยันทีครับ ปืน GLOCK จะเป็นของหายากแล้ว เท็จจริงประการใด... เศร้า

naigo
ทีม ไอ.พี.เอส.ซี.นครสวรรค์

[ สิงหาคม 24, 2008 ]
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 10:01:40 PM »

คงต้องไปที่นี่ครับ จะทำให้ได้คำตอบที่ชัดเจนและถูกต้องมากกว่าครับ
http://www.gun.in.th

"นัยโก้ ( โทร. 081-820-4103 ) "
rossi1952

[ มกราคม 14, 2007 ]
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 10:10:23 PM »

คงต้องไปที่นี่ครับ จะทำให้ได้คำตอบที่ชัดเจนและถูกต้องมากกว่าครับ

ยังไม่ได้เป็นสมาชิกของ Glock-Club น่ะครับ เลยถามมาทางคนรัก GLOCK นี้ก่อน

คนเล่นปืนจริงก็เล่นบีบี คนเล่นบีบีก็เล่นปืนจริง ไม่มีเจตนาจะสอบถามผิดที่ผิดทางครับ...

icefighting
สบาย...สบาย....

''Simple life on my way''

[ มกราคม 04, 2008 ]
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 10:27:40 PM »

ยังไม่ได้เป็นสมาชิกของ Glock-Club น่ะครับ เลยถามมาทางคนรัก GLOCK นี้ก่อน

คนเล่นปืนจริงก็เล่นบีบี คนเล่นบีบีก็เล่นปืนจริง ไม่มีเจตนาจะสอบถามผิดที่ผิดทางครับ...
ผมเชื่อว่าคนที่ชอบกล็อคบีบีทุกท่าน ก็ต้องมีความสนใจกล็อคจริงด้วย
ในเว็ปใครเป็นใครเยอะแยะไปหมด แต่คุณ rossi1952 คือผู้ใหญ่ที่ผมนับถือท่านหนึ่ง
ปีเกิดที่ขึ้นเป็น User Name กับตัวตนจริงของท่าน
หากมีคนทราบ อาจจะรีบวิ่งมาพิมพ์ตอบให้ก็ได้ครับ

น่าเสียดายนะครับ หากกล็อคจะไม่มีขายจริงๆ เพราะเป็นปืนจริงในฝันเลยครับ

http://www.siambbgun.com/board/index.php?topic=56607.0

มีดครับ.โชว์ด้วย ขายด้วย ทำเองครับ
http://www.siambbgun.com/board/index.php?topic=161787.0
บัญชี ธนาคารกรุงเทพ สาขาศรีราชา ออมทรัพย์ อดิศักดิ์ ทองรัก 2794612594
shifpo
จอมโจรแห่งทุ่งรี Ilya Ivanov

ตี๋ทุ่งรี บีบี TR.BBGUN ไม่ค่อยได้เล่น 0860338139

[ กุมภาพันธ์ 02, 2009 ]
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 10:30:27 PM »

เศร้า

หา cm 048 จ้า
 1482775760กสิกร สาขาถ.ศรีรองเมือง จ.จันทบุรี ตี๋ พิทยา จิตรานนท์ 0814112662 = 182/1 ม.9 ต.บางกะจะ อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000 ส่งของที่OK DIVING =104/6 หมู่ 4 หาดคลองพร้าว เกาะช้าง จ.ตราด 23170
Liverpool.M
User แสดงตน
*

รักทุกคนเลยนะครับ

[ มกราคม 03, 2009 ]
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 10:49:05 PM »

สวัสดีครับพี่ๆ
พอทราบแต่ว่า   ปีนสวัสดิการเข้ามา ส่วนใหญ่เป็นปีน Glock  นะครับ
รอให้ ปีนสวัสดิการโอนได้  รับรอง ปีน Glock ล้นตลาดมือสอง ครับผม  แล้วราคาถูกกว่าปัจจุบันแน่นอนครับผม    ยิงฟันยิ้ม

ณัฐดนย์ หมดนาค 67 หมู่ 8 ถ.ติวานนท์ ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120 โทร 081-444-9777
เลขที่บัญชี 101-5-58419-4  บัญชีออมทรัพย์   ธ.กรุงเทพ  สำนักงานใหญ่
หรือเลขที่บัญชี 380-2-07070-4 บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาย่อยโฮมโปร บางนา-ตราด
somsak

[ ธันวาคม 18, 2008 ]
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 11:01:04 PM »

อีกที่น่าจะชัดเจนขึ้นอีกครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม http://www.gunsandgames.com/smf/index.php

บีบี มันสนุกดี รู้ยังงี้เล่นนานแล้ว
sweet bullet

[ กรกฎาคม 27, 2007 ]
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 09:00:32 AM »

พอทราบแต่ว่า   ปีนสวัสดิการเข้ามา ส่วนใหญ่เป็นปีน Glock  นะครับ
รอให้ ปีนสวัสดิการโอนได้  รับรอง ปีน Glock ล้นตลาดมือสอง ครับผม  แล้วราคาถูกกว่าปัจจุบันแน่นอนครับผม    ยิงฟันยิ้ม

...กลับมา5ปี  โอนได้แล้ว  แต่ราคาอย่าหวังว่าจะถูก  ยิงฟันยิ้ม

ผมเชื่อว่าคนที่ชอบกล็อคบีบีทุกท่าน ก็ต้องมีความสนใจกล็อคจริงด้วย
ในเว็ปใครเป็นใครเยอะแยะไปหมด แต่คุณ rossi1952 คือผู้ใหญ่ที่ผมนับถือท่านหนึ่ง
ปีเกิดที่ขึ้นเป็น User Name กับตัวตนจริงของท่าน
หากมีคนทราบ อาจจะรีบวิ่งมาพิมพ์ตอบให้ก็ได้ครับ

น่าเสียดายนะครับ หากกล็อคจะไม่มีขายจริงๆ เพราะเป็นปืนจริงในฝันเลยครับ

...มาละครับน้า ยิงฟันยิ้ม  เท็จจริง  ยังเป็นที่กังขา  แต่ที่แน่ๆ  ราคาปืนหน้าร้านจากที่หกหลัก  ขยับขึ้นไปอีก..
...บางร้าน  หันไปสั่งทางUSA  แต่เวอร์ชั่นUSA อาจเจอแม็กจำกัดที่ 10 นัด  ตามกฎ..อเมริกัน
...ทำให้นึกถึงเหตุ...กรือแซะ   ทำให้ปืน hk usp ต้องสั่งผ่านUSA  ราคาโดดไปถึงหกหลักกลางๆ
...ปัจจุบันราคาจองอยู่ที่ 75 K  สวัสดิการอยู่ที่ 44K   สว่นตัว..ถ้าชอบโพลิเมอร์  หันไปPX4 หรือM&P9c เลยครับ   จบข่าว  ยิงฟันยิ้ม

pOp_Lcc ™
♥ รักทุกคน ครับ ♥

★SniperClub SN015E ★

[ เมษายน 21, 2007 ]
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 03:30:55 PM »

สวัสดีครับพี่ rossi1952 ไม่ได้เจอกันนานเลยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์

คงต้องรอดูสถานการณ์กันต่อไป  ยิ้มเท่ห์

mai

[ ธันวาคม 27, 2006 ]
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 04:15:04 PM »

เป็นเช่นนั้นจริงครับ (จากปากของร้านปืนนะ)  ลังเล เพิ่งไปวังไชยา มาเมื่อวาน

ตอนนี้ที่จ่ายปืนกล๊อกสวัสดิการอยู่ เป็นล๊อตสุดท้ายที่ทางร้านสั่งก่อนที่จะแบน
ไม่ส่งเข้าไทยแลนด์ครับ ใครยังไม่ได้ล๊อตนี้ เห็นว่าต้องรอไปอีกหลายเดือน
เพราะต้องรอดูท่าทีของทางออสเตรีย บางร้านแก้ปัญหาให้ลูกค้าด้วยการนำเข้า
จากอเมริกา ซึ่งอาจได้แต่ขนาด 9 มม.และเป็นสีดำล้วน และแม็กกาซีน 10 นัด  ตกใจ

ทั้งนี้ทั้งนั้น เป็นคำพูดที่ออกมาจากร้านปืนหลายๆร้าน ก้อไม่รู้มีอะไรเบื้องหน้าเบื้องหลัง
อีกแหล่ะครับ ปืนราคาถูกที่โน่น เข้ามาเมืองไทยราคาx10 อ่ะน้อ..ไทยแลนด์

ปล.ทำไมต้องกลัว ที่จะพูดถึงปืนจริงด้วยครับ พูดแล้วมันผิดกฏหมายหรืออย่างรัย  ฮืม
เอาแค่ไม่ยุ่งการเมือง ไม่มีรูปโป๊  ไม่ลบหลู่เบื้องสูง ก้อพอแล้วมังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 04:19:02 PM โดย mai » บันทึกการเข้า

icefighting
สบาย...สบาย....

''Simple life on my way''

[ มกราคม 04, 2008 ]
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 06:00:37 PM »

...กลับมา5ปี  โอนได้แล้ว  แต่ราคาอย่าหวังว่าจะถูก  ยิงฟันยิ้ม

...มาละครับน้า ยิงฟันยิ้ม  เท็จจริง  ยังเป็นที่กังขา  แต่ที่แน่ๆ  ราคาปืนหน้าร้านจากที่หกหลัก  ขยับขึ้นไปอีก..
...บางร้าน  หันไปสั่งทางUSA  แต่เวอร์ชั่นUSA อาจเจอแม็กจำกัดที่ 10 นัด  ตามกฎ..อเมริกัน
...ทำให้นึกถึงเหตุ...กรือแซะ   ทำให้ปืน hk usp ต้องสั่งผ่านUSA  ราคาโดดไปถึงหกหลักกลางๆ
...ปัจจุบันราคาจองอยู่ที่ 75 K  สวัสดิการอยู่ที่ 44K   สว่นตัว..ถ้าชอบโพลิเมอร์  หันไปPX4 หรือM&P9c เลยครับ   จบข่าว  ยิงฟันยิ้ม
กำ....ชาตินี้จะได้เล่นกะเค้ามั๊ยนี่ ยิงฟันยิ้ม

http://www.siambbgun.com/board/index.php?topic=56607.0

มีดครับ.โชว์ด้วย ขายด้วย ทำเองครับ
http://www.siambbgun.com/board/index.php?topic=161787.0
บัญชี ธนาคารกรุงเทพ สาขาศรีราชา ออมทรัพย์ อดิศักดิ์ ทองรัก 2794612594
ZOHAN

[ กรกฎาคม 31, 2008 ]
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 10:02:10 PM »

ร้านมั่ว   ผมไม่ชอบเลยร้านขายปืน (ส่วนใหญ่)
ป๋า..ต้อม.TAVOR รักในหลวง
ถึงแม้ จะเป็นทหารเหล่าพิเศษ ที่ไม่ได้ออกรบทัพจับศึก แต่ผมก็พร้อมทุกวินาที เพื่อ..พ่อ...เพราะผมเป็นทหารของ..พ่อ....

พันตรี สโตหล วิเชียรรักษ์

[ กุมภาพันธ์ 27, 2008 ]
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 10:07:50 PM »

อ๊าว..เฮ๊ย...ของผม ล๊อต 27  ร้านไทยเน  ละมันจะได้ป่าว หว่ะเนี่ย..เห็นที่ร้านบอกของผม ประมาณ เดือน มีนา...งานเข้าละดิ ตู

ฝึกกายให้แกร่งเกินคน..ฝึกได้....แต่ฝึกจิตใจ..ให้..เป็นผู้มีน้ำใจนักกีฬา..หนะมัน.ฝึกกัน..ยาก...ว่ามะ..เฮ้อ.....

พันตรี ธนชัย  วิเชียรรักษ์
นักเรียนนายสิบ รุ่นที่ 19/29 มีรุ่นมีเรา ทุกเหล่า เพื่อนกัน
Alpha  Nineteen TWO NINE!
95/10 ม.5 หมู่บ้านรุ่งเรืองนิเวศน์ ต.ปากเกร็ด อ.ปากเกร็ด จงนนทบุรี  11120
Liverpool.M
User แสดงตน
*

รักทุกคนเลยนะครับ

[ มกราคม 03, 2009 ]
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 11:32:02 PM »

..กลับมา5ปี  โอนได้แล้ว  แต่ราคาอย่าหวังว่าจะถูก ยิงฟันยิ้ม

วิเคราะห์ดีมานด์ - ซัพพลาย /  อุปสงค์ - อุปทาน  ง่ายจะตาย
ปัจจัยทางเศรษฐศาสตร์   

ระวัง อย่าตกเป็น............   ยิงฟันยิ้ม

ณัฐดนย์ หมดนาค 67 หมู่ 8 ถ.ติวานนท์ ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120 โทร 081-444-9777
เลขที่บัญชี 101-5-58419-4  บัญชีออมทรัพย์   ธ.กรุงเทพ  สำนักงานใหญ่
หรือเลขที่บัญชี 380-2-07070-4 บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาย่อยโฮมโปร บางนา-ตราด
Thunder
พ่อค้าสปอนเซอร์
*

ความแรงและความทนทานไม่ได้มาพร้อมกัน (จำไว้นะ)

[ กรกฎาคม 09, 2007 ]
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 03:22:23 AM »

ผมก็ได้ยินมาสักพักแล้วครับ เรื่องประเทศไทยโดนแบน Glock Austria ไม่ยอมขายให้ (โดยตรง)
แต่ปืนช่วงตลอดปีที่แล้ว ล้วนไม่ได้มาจาก Austria ทั้งนั้นครับ สั่งผ่าน Agent จากหลายๆประเทศครับ
หรือแม้แต่ สั่ง Glock จาก HKG. ก็มีครับ (อันนี้เท่าที่เคยได้ยิน เขาว่ามาอีกเหมือนกันครับ) ..... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แต่แหล่งข่าวก็พอเชื่อถือได้ครับ (Glock....Thailand).......... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มีอะไหล่ทุกชิ้น KSC Glock ทุกรุ่น/ USP ทุกรุ่น/ M9/ STI Night Hawk
อะไหล่ WA SV แทบทุก Version/ สไลด์โลหะ SV V.3

081-4429971 บ่าย 2 เป็นต้นไปครับ (ขออภัย หากโทรติดยากครับ)
ศรายุธ จรุงเดชากุล
ธ.กรุงเทพ จำกัด เลขที่บัญชี 133-4-380472
หน้า: [1] 2 3 ... 6 ขึ้นบน พิมพ์ 
SIAMBBGUN.COM  |  หมวดหมู่ทั่วไป  |  เกี่ยวกับปืนสั้น  |  GLock Mania (ผู้ดูแล: FUN OPT4)  |  หัวข้อ: ปืน GLOCK ไม่มีขายในไทยอีกต่อไป...??? !!! « หน้าที่แล้ว ต่อไป »