เมษายน 24, 2014, 08:31:52 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

SIAMBBGUN.COM  |  หมวดหมู่ทั่วไป  |  เกี่ยวกับปืนยาว  |  Tokyo Marui User Club (ผู้ดูแล: Nenko)  |  หัวข้อ: ถามตอบเรื่องปืนยาวมารูอิ โดย NENKO & GuBu 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 39 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามตอบเรื่องปืนยาวมารูอิ โดย NENKO & GuBu  (อ่าน 23595 ครั้ง)
freelance.std

ยิ่งรัก ยิ่งรบ . . .โหย . . . แหวะ. .

[ มีนาคม 21, 2008 ]
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 02:51:59 PM »

ขอขอบคุณครับ ตอนนี้ต้องลดอย่างเดียวคือ "อัตตา" ของตัวเองครับ เอาแค่ปืนทนหน่อยและไม่พังนี้ก็โอเค. ละครับ

ยิงฟันยิ้ม  ขอขอบคุณครับอีกครั้งครับ   ยิงฟันยิ้ม

กล่องกระเป๋าปืนยาว+กล่องเอนกประสงค์ใส่ของจุกจิกอุปกรณ์บีบีกัน
http://www.siambbgun.com/board/index.php?topic=345299.0
กล่องกระเป๋าปืนสั้นโค_รแนว ทำตามสั่งครับ
http://www.siambbgun.com/board/index.php?topic=333877.0
วรวุฒิ พจนเสนี 0897008816 ธ.ไทยพาณิชย์840-205404-3 
103/36A ซ.9 ม.แสงรุ่ง ต.หนองหอย อ.เมือง เชียงใหม่ 50000
Life in Technicolor™

[ มกราคม 06, 2008 ]
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 03:13:17 PM »

ตอนนี้สนใจ G36C อยู่อ่ะครับ  เพราะไม่ต้องเปลืองของแต่งหล่อเหมือนM4   
หลังจากค้นหาตัวเองกับBBตั้งแต่ปี49 ที่เริ่มเล่น ตอนนั้นเล่นAK แล้วไปเล่นM4 และลองจับG36Cของเพื่อนผมมาเล่น (ทั้งหมดของจีน)
รู้สึกว่าปืนมันแน่นๆดี ยิงนุ่ม เสียงไม่ดังมาก ไม่มีปัญหาคออ่อนน้ำหนักก็OK
แต่ผมเป็นอะไรไม่รู้ไม่เหมือนชาวบ้านคือ ชอบชิ้นส่วนที่เป็นพลาสติก ABS มากกว่า เพราะมันเบา และ ไม่มีปัญหาสนิม
M4 จีนแต่งไปก็เยอะ ยังไม่คิดเปลี่ยนเป็นบอดี้โลหะเลย

มาเข้าเรื่องครับ คือว่า อยากรู้ว่า
- ราคาปืนG36C TMตอนนี้ ??
- ความยาวท่อ ถ้าจำไม่ผิดประมาณ 2xx ??
- จะทำปืนทีละStep ไป แนะนำ ควรเปลี่ยนอะไรก่อน หลัง ??
- ใช้กับแม็คโมจีน จะมีปัญหาอะไรรึป่าวครับ เช่น ลูกไม่ขึ้น บ้วน...........
   แม็คสแตน ของG36C TM ราคา ??

ส่วนตัวผม ชอบเล่นแบบพอดีๆ วิ่งซัก300-330  (แต่ต้องแม่น สั่งได้ดังใจ) เรทไม่มาก แค่พอยิงมันส์15-20 เล่นได้ทุกตำแหน่ง
และเล่นM16Series มาจนชินแล้ว มีปืนแบบอื่นหรือ ตัวเลือกอื่นๆ และอะไร จะแนะนำไหมครับ

ยิ้มกว้างๆ

PHAT17

TM STI 5.1 SERIES

[ มิถุนายน 30, 2008 ]
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 06:40:17 PM »

พี่ครับ ขอถามอีกนิดจากที่เคยถาม คือปืนผม M4A1 New Type มารูอิ ครับ

ของที่เเต่งไป ท่อรีด363/บูซเหล็ก6มม./หัว-ท้าบแบร์ริ่ง/น๊อตเซิ่ล/ชิม/ยางฮอบม่วง/สปริง110

ของโปรมีเทียสหมดเลยนะครับ ยกเว้นสปริงของกาเดอร์ ปืนวิ่งอยู่ที่ 395-405 fps เรท16 (แบต9.6)

**ตอนนี้เปลี่ยนสปริงเป็น 120 กาเดอร์ครับ ปืนวิ่งอยู่ที่435-440  fps เรท14 (แบต9.6)**

เเต่จากการ สังเกตนะครับ แบตร้อนเร็วมากๆๆๆๆๆ ยิงไม่ทันหมดเเม็ก(ส่วนมาก semi) ประมาณ150-200นัด

เริ่มรู้สึกว่าแบตร้อน และมอเตอร์ร้อนเร็วมากๆ(มอเตอร์เดิม EG 1000)

จนรู้สึกได้ครับ ปืนผมใส่แบตที่ประกับหน้านะครับ

สาเหตุมันมาจากอะไรหรอครับ

เรียงชิมเเน่นไปหรือเปล่า       

หรือ แบต9.6v เเรงไม่พอ จะขับสปริงเเข็ง ทำให้มอเตอร์ทำงานหนัก

หรือ มาจากสาเหตุอื่นครับ   

รบกวนหน่อยนะครับ   ยิงฟันยิ้ม

มีแต่ซาตานเท่านั้น ที่จะได้ครองใจนางฟ้า
Devil Beside You ***
jamebau

[ พฤษภาคม 09, 2008 ]
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:16:05 AM »

ถามเรื่องท่อเดิมหน่อยครับ
ผมใช้ p90TM นะครับ
ตอนนี้ใช้ท่อเดิมอยู่นะครับ แต่ในเกียร์บ๊อคเปลี่ยนเป็นชุดสปีดหมดแล้ว
อยากถามว่า ท่อเดิมๆของมารูอิเนี่ย มันขนาดเท่าไหร่เหรอครับ ใช่ 6.08 รึเปล่า
ผมใช้ลูกมารูอิ 0.20 ตลอดนะครับ อุปทานเอาว่ามันทำให้กลุ่มดีกว่าลูกยี่ห้ออื่น
ไม่รู้ว่าเปลี่ยนมาใช้ท่อรีด 6.03 แล้วกลุ่มจะดีขึ้นจริงรึเปล่า เห็นผลได้จริงๆเหรอ ซักระยะกี่เมตรเหรอครับที่จะแตกต่างกับท่อเดิมๆ
(ลืมบอกไป ที่ถาม ถามกรณีที่ท่อรีดความยาวเท่ากับท่อเดิมนะครับ)
ถ้าดีจริงๆจะได้ไปลองถอยมาดู
รบกวนช่วยแนะนำยี่ห้อด้วยนะครับ ว่ายี่ห้ออะไรดี
เท่าที่รู้ เห็นมี madbull ประมาณ 1400-1500 B โพรมีเทียส เกือบๆ2000B
ขอราคาด้วยนะครับ

ใช่ครับท่อเดิมมารูอิทุกรุ่นเป็นทองเหลืองเส้นผ่าศูนย์กลางในท่อ 6.08 ม.ม.

ถ้าเปลี่ยนเป็น 6.03 ก็จะเล็กลง 0.05 ม.ม.

เห็นผลแน่นอนครับ  หากยิงปืนกระบอกเดียวกัน ลูกเดียวกัน(ลูกมาตรฐานดีหน่อย)

แต่เห็นผลมากน้อยแค่ไหน นี่บอกยากครับ บางคนว่านิดหน่อยแค่กลุ่มเล็กลงนิดเดียว  แต่บางคนบอกเล็กลงนิดเดียวแบบนี้ล่ะพอใจและคุ้มที่ลงทุน

ปืนมารูอิเดิมๆแม่นอยู่แล้ว แม่นกว่าปืนจีนเอาใส่ท่อรีดซะอีก

แต่ถ้ามารูอิใส่ท่อรีดนี่ยิงแม่นขึ้นมาก ใส่แล้วความแรงจะขึ้นอีกนิดหน่อยครับ

คุ้มมั้ยที่ลงทุนอีกพันกว่าบาทถึงเกือบสองพัน สำหรับท่อขนาด6.03 นี่แล้วแต่ครับผมไม่ฟันธง

แต่ปืนผมทุกกระบอก ใส่ท่อรีดโพรมีเธียส ขนาด 6.03 ม.ม. ทุกกระบอกครับ
  ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณคุณเหน่งมากนะครับ สำหรับความรู้
อ่านแล้วอยากใส่ท่อโปรมีเทียสจริงๆ (อูย กิเลสครอบงำอีกแล้ว)
jamebau

[ พฤษภาคม 09, 2008 ]
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:17:32 AM »

ขอขอบคุณครับ ตอนนี้ต้องลดอย่างเดียวคือ "อัตตา" ของตัวเองครับ เอาแค่ปืนทนหน่อยและไม่พังนี้ก็โอเค. ละครับ

ยิงฟันยิ้ม  ขอขอบคุณครับอีกครั้งครับ   ยิงฟันยิ้ม
จะไหวเหรอพี่ บีบี นี่อัตตามันลดได้ไม่นานหรอกนะครับ
ยิ่งเข้ามาอ่านกระทู้บ่อยๆ ยิ่งอ่านยิ่งอยากได้นะครับ
ผมก็เป็นหนึ่งในสาวกบีบีๆ ที่กิเลสหนาครับ (ฮา)
Nenko
[ ผู้ดูแลห้อง ]

[ พฤศจิกายน 01, 2006 ]
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:41:10 AM »

ตอนนี้สนใจ G36C อยู่อ่ะครับ  เพราะไม่ต้องเปลืองของแต่งหล่อเหมือนM4   
หลังจากค้นหาตัวเองกับBBตั้งแต่ปี49 ที่เริ่มเล่น ตอนนั้นเล่นAK แล้วไปเล่นM4 และลองจับG36Cของเพื่อนผมมาเล่น (ทั้งหมดของจีน)
รู้สึกว่าปืนมันแน่นๆดี ยิงนุ่ม เสียงไม่ดังมาก ไม่มีปัญหาคออ่อนน้ำหนักก็OK
แต่ผมเป็นอะไรไม่รู้ไม่เหมือนชาวบ้านคือ ชอบชิ้นส่วนที่เป็นพลาสติก ABS มากกว่า เพราะมันเบา และ ไม่มีปัญหาสนิม
M4 จีนแต่งไปก็เยอะ ยังไม่คิดเปลี่ยนเป็นบอดี้โลหะเลย

มาเข้าเรื่องครับ คือว่า อยากรู้ว่า
- ราคาปืนG36C TMตอนนี้ ??
- ความยาวท่อ ถ้าจำไม่ผิดประมาณ 2xx ??
- จะทำปืนทีละStep ไป แนะนำ ควรเปลี่ยนอะไรก่อน หลัง ??
- ใช้กับแม็คโมจีน จะมีปัญหาอะไรรึป่าวครับ เช่น ลูกไม่ขึ้น บ้วน...........
   แม็คสแตน ของG36C TM ราคา ??

ส่วนตัวผม ชอบเล่นแบบพอดีๆ วิ่งซัก300-330  (แต่ต้องแม่น สั่งได้ดังใจ) เรทไม่มาก แค่พอยิงมันส์15-20 เล่นได้ทุกตำแหน่ง
และเล่นM16Series มาจนชินแล้ว มีปืนแบบอื่นหรือ ตัวเลือกอื่นๆ และอะไร จะแนะนำไหมครับ

ยิ้มกว้างๆ

G36C มารูอิใช้เกียร์บ๊อคเวอร์ชั่น 3 เป็นปืนรุ่นที่ดีที่สุดกระบอกหนึ่งของมารูอิ  ยิงได้แม่น แต่งง่าย จุกจิกน้อย ทนทาน  เบา คล่อง นี้คือจุดดีของ G36C

G36C ของมารูอิงานสวยกว่าจีนพอสมควรเลย วางเทียบกันแล้วเห็นได้ชัดเจน ยิ่งภายในคุณภาพยิ่งต่างกันมาก

Q ราคาปืนG36C TMตอนนี้ ??
A ราคากลางตอนนี้  13,100 บาท หาซื้อค่อนข้างยาก เพราะคนขายหนีไปขายปืนจีนกันหมด 555+

Qความยาวท่อ ถ้าจำไม่ผิดประมาณ 2xx ??
A ยาว 24.7 ซ.ม. ครับ

QจะทำปืนทีละStep ไป แนะนำ ควรเปลี่ยนอะไรก่อน หลัง ??
A เอาง่ายๆนะครับ เปลี่ยนบูชเป็นบูชเหล็กก่อนพร้อมกับแต่งแรงด้วยสปริงตามใจชอบ (แนะนำเล่นไม่เกิน 400fps จะทนทานมาก)

Qใช้กับแม็คโมจีน จะมีปัญหาอะไรรึป่าวครับ เช่น ลูกไม่ขึ้น บ้วน...........
A แม็กจีนรุ่น G36C ใช้ได้ครับ ขึ้นดี แม็กจีนที่เป็นพลาสติกถือว่าโอเคครับ

Qแม็คสแตน ของG36C TM ราคา ??
A หาซื้อยากมาก เพราะไม่มีใครสต็อก หากอยากได้จริงคงต้องวานพ่อค้าสั่งจากฮ่องกงให้ครับ
Nenko

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:45:12 AM »

พี่ครับ ขอถามอีกนิดจากที่เคยถาม คือปืนผม M4A1 New Type มารูอิ ครับ

ของที่เเต่งไป ท่อรีด363/บูซเหล็ก6มม./หัว-ท้าบแบร์ริ่ง/น๊อตเซิ่ล/ชิม/ยางฮอบม่วง/สปริง110

ของโปรมีเทียสหมดเลยนะครับ ยกเว้นสปริงของกาเดอร์ ปืนวิ่งอยู่ที่ 395-405 fps เรท16 (แบต9.6)

**ตอนนี้เปลี่ยนสปริงเป็น 120 กาเดอร์ครับ ปืนวิ่งอยู่ที่435-440  fps เรท14 (แบต9.6)**

เเต่จากการ สังเกตนะครับ แบตร้อนเร็วมากๆๆๆๆๆ ยิงไม่ทันหมดเเม็ก(ส่วนมาก semi) ประมาณ150-200นัด

เริ่มรู้สึกว่าแบตร้อน และมอเตอร์ร้อนเร็วมากๆ(มอเตอร์เดิม EG 1000)

จนรู้สึกได้ครับ ปืนผมใส่แบตที่ประกับหน้านะครับ

หรือ แบต9.6v เเรงไม่พอ จะขับสปริงเเข็ง ทำให้มอเตอร์ทำงานหนัก

เปลี่ยนสปริงเป็น SP120 มอเตอร์ร้อน อืม

จริงๆแล้ว SP120 ถือว่าสปริงแข็ง มอเตอร์ก็จะร้อนๆ อุ่นๆ แต่มาสังเกตุเรท 14 rps กับแบต 9.6 V. ไม่น่าต่ำขนาด 14 นะครับ

น่าจะ 17-19 นัดต่อวิ เฟืองอะไร ถ้าเป็นเฟืองทอร์คก็มีสิทธิ 14 rps

เอาชัวร์ แกะออกมาเรียงชิมใหม่ครับ  ชัวร์สุด
PHAT17

TM STI 5.1 SERIES

[ มิถุนายน 30, 2008 ]
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 05:25:28 PM »

เปลี่ยนสปริงเป็น SP120 มอเตอร์ร้อน อืม

จริงๆแล้ว SP120 ถือว่าสปริงแข็ง มอเตอร์ก็จะร้อนๆ อุ่นๆ แต่มาสังเกตุเรท 14 rps กับแบต 9.6 V. ไม่น่าต่ำขนาด 14 นะครับ

น่าจะ 17-19 นัดต่อวิ เฟืองอะไร ถ้าเป็นเฟืองทอร์คก็มีสิทธิ 14 rps

เอาชัวร์ แกะออกมาเรียงชิมใหม่ครับ  ชัวร์สุด

เฟืองเดิมๆเลยครับ ผมก็ว่าเรทไม่น่าต่ำขนาด 14บอล  ขนาดสปริง110 เรทยัง16 บอลเลย

สงสัยช่างที่เเต่งให้เรียงชิมเเน่นไปเเน่ๆ ไม่ไหว สงสัยต้องเปลี่ยนช่างละครับ

มีแต่ซาตานเท่านั้น ที่จะได้ครองใจนางฟ้า
Devil Beside You ***
69knives

เอาเหอะ เอาเหอะ อยากทำอะไรก็ทำ

[ ตุลาคม 26, 2008 ]
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 09:27:10 PM »

รบกวนพี่เหน่งมาหลายครั้งแล้วครับ ส่วนมากทาง pm ว่าจะเก็บตังซื้อนก
แต่กิเลสแตกก่อนตลอดตอนนี้นั้งเล็ง TM sopmod อยู่อ่ะครับพี่แต่อยากรู้
วิธีแต่งก่อนอ่ะครับ พี่เคยบอกว่า เล่น GBB มันส์กว่า แต่ยังกล้าๆกลัวๆอยู่เหมือนกัน
ใจชอบยิงเซมิแม่นๆมากกว่ากราดไปทั่วอ่ะครับ รบกวนด้วยครับ
Nenko

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 01:48:04 PM »

รบกวนพี่เหน่งมาหลายครั้งแล้วครับ ส่วนมากทาง pm ว่าจะเก็บตังซื้อนก
แต่กิเลสแตกก่อนตลอดตอนนี้นั้งเล็ง TM sopmod อยู่อ่ะครับพี่แต่อยากรู้
วิธีแต่งก่อนอ่ะครับ พี่เคยบอกว่า เล่น GBB มันส์กว่า แต่ยังกล้าๆกลัวๆอยู่เหมือนกัน
ใจชอบยิงเซมิแม่นๆมากกว่ากราดไปทั่วอ่ะครับ รบกวนด้วยครับ

เพิ่งเข้าบอร์ดมา แหะๆ ตามที่โทรมาคุยกันนะ จองพี่ไป 1 แระ สำหรับ SOPMOD ส่วน M14Socom จัดส่งไปให้แล้วนะครับ พรุ่งนี้คงถึงมือ  ยิงฟันยิ้ม
Hon_kung-

[ มีนาคม 10, 2009 ]
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 09:06:27 PM »

ขอถามเกี่ยวกับปืน m4sopmod

1. ศูนย์หลังเอาออกได้ไหมครับ

2.มีแม็กโม ของปืนยังครับขอของแท้เลยนะครับ

3. มีอุปกรณ์ของแต่งหล่อจากญี่ปุ่นไหมครับ

4.ราคาเท่าไหร่ครับ

5.ขอราบละเอียดด้วยครับ

ขอคุณครับ

Nenko

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 01:02:34 PM »

คือ ผม อยากทราบรายละเอียดm4 sopmod อะครับ ขอถามก่อนว่า

1. ศูนย์หลังเอาออกได้ไหม

2. มีmaxหรือป่าว

3. แบตมีแถมหรือซื้อเองและซื้อที่ไหน

4.ตรงข้างหน้าที่มานเป็นแหลมๆขึ้นมาก(เรียกมะถูก) สำหรับเล็งผ่านจากศูนย์หลังเอาออกได้ไหมครับ

5. มี reddot ของญี่ปุ่นรึป่าวครับ Grip Silencer มีขายไหมครับ

ขอบคุณครับ

ตอบนะครับ

1. ศูนย์หลักเอาออกได้ครับ

2. มีแม็กแถมมาให้อันนึงครับ

3.แบตไม่แถมให้ครับ เหมือนปืนมารูอิทั่วๆไปที่แบตต้องซื้อแยก และ แบตผมก็สั่งมาครับ

4. ศูนย์หน้าครับ เอาออกได้ครับ เปลี่ยนเป็นแบบอื่นๆได้ครับ

5. reddot ของญี่ปุ่น สั่งแยกต่างหากได้ครับ ของมารูอิราคาค่อนข้างสูง

ยิ้มเท่ห์
Emmy
User แสดงตน
*

สงครามเกิดแล้วจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป !!!

[ พฤศจิกายน 30, 2008 ]
« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 11:52:16 PM »

ขอถามหน่อยคับ
ตอนนี้
ผมกับพี่เถียงกันยุว่า

M4SOPMOD
บอดิ๊มันเป็น พลาสติกหรือ เหล็ก

ผมบอกเหล็ก
พี่ผมบอก พลาสติก
เเละมันบอกอีกว่า
มารุอิไม่ผลิต บอดิ๊เหล็ก เพราะมีกฎหมายห้าม

ช่วยชี้แจงด้วยครับ

ชื่อที่อยู่ (ปัจจุบัน)
นายเอกวัฒน์ จำปาไชยศรี
235 หมู่ 15 หอพักฟอเรสเพลส 8206 ตำบลขามเรียง อำเภอกันทรวิชัย
จังหวัดมหาสารคาม 44150 เบอร์มือถือ 0875422300
Nenko

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 12:10:30 PM »

ขอถามหน่อยคับ
ตอนนี้
ผมกับพี่เถียงกันยุว่า

M4SOPMOD
บอดิ๊มันเป็น พลาสติกหรือ เหล็ก

ผมบอกเหล็ก
พี่ผมบอก พลาสติก
เเละมันบอกอีกว่า
มารุอิไม่ผลิต บอดิ๊เหล็ก เพราะมีกฎหมายห้าม

ช่วยชี้แจงด้วยครับ

กฎหมายห้าม
ถ้าห้ามคงจะห้ามแต่ปืนสั้นแน่นอน 

ข้อมูลนี้เกี่ยวกับปืนยาวที่ญี่ปุ่นห้ามบอดี้เหล็ก นี่ไม่ต้องบอกก็รู้ว่ามาจากไหน  คงหนังสือบีบีบางเล่ม  ผมเลิกอ่านนานแล้วครับหนังสือบีบีนี่ 

จริงๆแล้ว M4 ไม่ใช่ปืน บอดี้เหล็กหรือ Full Metal กระบอกแรกของมารูอินะครับ

กระบอกแรกน่าจะเป็น ทอมป์สัน เพราะเหล็กทั้งดุ้น  แล้วหลังๆทั้ง Type89  AK74MN  AK74U ก็บอดี้เหล็กทั้งนั้น

ที่ญี่ปุ่นไม่ได้ห้ามปืนยาวบอดี้เหล็กครับ  ที่ห้ามแน่ๆคือความแรงครับ ไม่เกิน 0.98 จูลน์ เกินนั้นถือว่าเป็นอาวุธ

ถ้าบ้านเรามีกฏหมายห้ามปืนแรงเกิน 350 หรือ ห้ามเกิน 400  รับรองปืนจีนไม่มีทางได้เอามาขายแน่ เพราะมาแรงเกิน 400 ทั้งนั้น

แล้วอย่าคิดนะครับ ว่าทางโรงงานจะลดความแรงเพื่อนำมาขายในบ้านเรา  ตลาดบ้านเราเค้าไม่ค่อยมองหรอกครับ  เค้ามองไปทางยุโรปและอเมริกาเหนือมากกว่า  ที่โน้นถึงขนาดมีบริษัทตัวแทนจำหน่ายเลย

บ้านเรายังไม่มีกฏหมายรองรับ  การนำเข้ายังลักลอบนำเข้ากันอยู่  แล้วเข้ามาล็อตนึงไม่เกิน 4-5 ล้าน ก็ตู้คอนเทนเนอร์เดียวล่ะครับ ยัดๆกันมา  ผมพูดมากไปแระ เอาเป็นว่าพอแค่นี้ก่อนดีกว่า เรื่องวงในเอามาเผยมากไม่ได้ เข้าใจนะ  ยิ้มเท่ห์
Infinite Justice
แม้ตายไม่หวั่นไม่รอ ขอสู้เพื่อมีพรุ่งนี้ ! ^O^

หึ หึ อั๊ว จะลุยแล้วนะดิ้นพล่านกันเข้าไป ^O^

[ มีนาคม 12, 2007 ]
« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 12:46:23 PM »

ขอถามหน่อยครับว่าอะไหล่ชิ้นนี้มันมีขายหรือเปล่าครับ  ฮืม
ชิ้นส่วนที่ว่านี่คือก้านที่ติดกับช่องคัดปลอกของผมหักไปแล้ว ( ก้านตรงที่วงกลมเอาไว้ ) ครับขนาดเล่นเดิมๆ ไม่ได้แต่งแถมใช้แบตฯ 7 เซลส์นะเนี่ย  แลบลิ้น

ทหารที่ดีต้อง ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน ไม่หักหลังพี่ ไม่ข้ามหัวคนเก่าคนแก่ ไม่เป็นนกสองหัว  ไม่ถือตนข่มท่าน ไม่เอานายมาแอบอ้าง ไม่เอาความลับทางราชการมาเผยแพร่ ไม่ประจบสอพลอ และไม่เป็นศิษย์ล้างครู !  ^O^ 
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 39 ขึ้นบน พิมพ์ 
SIAMBBGUN.COM  |  หมวดหมู่ทั่วไป  |  เกี่ยวกับปืนยาว  |  Tokyo Marui User Club (ผู้ดูแล: Nenko)  |  หัวข้อ: ถามตอบเรื่องปืนยาวมารูอิ โดย NENKO & GuBu « หน้าที่แล้ว ต่อไป »